RBI safe bank list “या” बँकेत तुमचे पैसे सुरक्षित नाहीत.? RBI ने जाहीर केली सुरक्षित बँकाची यादी; इथे पहा संपूर्ण यादी

RBI safe bank list नमस्कार मित्रांनो आपल्या सर्वांना माहित आहे की या बातमीपत्र आणि व्हाट्सअप ग्रुप वरती तुम्हाला दररोज नवीन नवीन माहिती वाचायला मिळत असते तर आज फार महत्त्वाची माहिती तुमच्यासाठी आणलेली आहे आपले सर्वांचे पैसे हे बँकेमध्ये जमा असतात परंतु ते पैसे कितपत सुरक्षित आहेत..?  आणि कोणती बँक आरबीआय मान्यता नुसार चालत आहे..?  कारण की जर आरबीआय नुसार बँक चालत असेल किंवा नियमानुसार जर ती यादीमध्ये असेल तरच तुमचे पैसे सुरक्षित आहेत. परंतु बऱ्याच वेळा असं होतं की काही खाजगी बँकांमध्ये आपण पैसे ठेवतो याची जिम्मेदारी आरबीआय Reserve Bank of India घेता का..?  या संदर्भातील सर्व माहिती आज तुमच्यासाठी या ठिकाणी आलेले आहे. list of private banks in India की कोणत्या बँकांमध्ये पैसे तुमचे सुरक्षित आहेत या बँकांची यादी पाहण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा.

RBI safe bank list

तुमचे पैसे कोणत्या बँकेमध्ये सुरक्षित आहेत सुरक्षित बँकांची यादी पाहण्यासाठी इथे क्लिक करा.

 

 

(Reserve Bank of India) रिझर्व बँक ऑफ इंडिया म्हणजेच आरबीआयने सध्या एक स्टेट बँक लिस्ट जाहीर केलेली आहे म्हणजे कोणत्या बँकेमध्ये पैसे तुमचे सुरक्षित आहेत. आणि कोणत्या बँकेमध्ये पैसे राहू शकतात या संदर्भातील गाईडलाईन्स आरबीआय बँकेने जाहीर केलेले आहेत ज्या बँकेमध्ये आपला पैसा सुरक्षित राहू शकतो या संदर्भातील बँकेने एक यादी जाहीर केलेली आहे. आणि ही यादी आपल्याला कशी पाहता येणार आहे कोणत्या बँक आहेत ज्यामध्ये तुमचे पैसे सुरक्षित आहेत. आणि तुम्हाला कुठल्याही प्रकारची चिंता करायची गरज नाही या संदर्भातील सर्व माहिती तुम्हाला या ठिकाणी आज मिळणार आहे. तर सुरक्षित बँकेची यादी पाहण्यासाठी तुम्ही वर दिलेल्या करून किंवा खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करून तुम्ही बँकांची यादी बघू शकतात RBI safe bank list.

सुरक्षित बँकाची यादी

RBI safe bank list आरबीआय द्वारे घोषित करणाऱ्या अर्थात अरविंद घोषित केल्या जाणाऱ्या बँकांना डीसी बँक असं म्हटलं जातं म्हणजेच गव्हर्मेंट बँक लिस्ट आरबीआय दरवर्षी जाहीर करते. आणि ज्या बँका बुडले आहेत तर त्या देशाचा अर्थव्यवस्थेला मोठा अडथळा आणतात अशा बँकांची नावे यादीतून काढली जातात तर थोडक्यात सांगायचं झालं तर या बँकांना तोट्यात येऊ दिले जात नाही. म्हणजेच या बँकांची निवड 2008 मध्ये जो काही मंदीचा काळ होता त्यावेळेस देशांमध्ये बऱ्याच काही मोठ्या बँकांना तोटा झाला होता. आणि असा आपल्याला बघायला मिळालं होतं त्यानुसार ज्या गोष्टीची आवश्यकता भागू लागली त्या गोष्टीची यादी आलेल्या list of private banks in India तयार करावी लागली आणि अर्थव्यवस्थेमध्ये टिकून ठेवण्यासाठी तोट्यातून वाचवण्यासाठी ही रणनीती तयार करण्यात आली होती.

list of private banks in India तर या कारणास्तव बँकेने म्हणजेच आर बी बँकेने बँकांची यादी जाहीर केलेली आहे असं म्हटलं जातं की आता आरबीआय मध्ये जी बँक लिस्ट मध्ये आहे. त्यामध्ये आपले पैसे गुंतवून तुम्ही फिक्स डिपॉझिट केला आहे किंवा पैसे आरबी किंवा इतर पद्धतीने गुंतवलेले आहेत ते तुमचे पैसे कितपत सुरक्षित आहे त्या संदर्भातील प्रश्न तुमच्या मनामध्ये असेल. तर खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करून बाकी कोणत्या बँकेमध्ये तुमचे पैसे सुरक्षित आहेत कोणती बँक ही आरबीआय रजिस्टर आहे. या संदर्भातील सर्व माहिती पाहण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा “RBI safe bank list”.

 

RBI safe bank list

तुमचे पैसे कोणत्या बँकेमध्ये सुरक्षित आहेत सुरक्षित बँकांची यादी पाहण्यासाठी इथे क्लिक करा.