Bank cash अरे बापरे..! आता “या” 3 कागदपत्रा शिवाय बँकेत कॅश जमा करता येणार नाही, नवीन नियम लागू

Bank cash Deposit rules 2023  नमस्कार मित्रांनो आणि शेतकरी बंधूंनो तसेच सर्व वाचकाहो आपल्या सर्वांना महत्वाची माहिती पुरवणे आमचं काम आहे. आणि आज फार महत्त्वाची माहिती तुमच्यासाठी आणलेली आहे ती म्हणजे बँकेमध्ये कॅश जमा आपण करण्यासाठी सगळेजण जात असतो. आजकाल एटीएम वरती पण काही जमा होते. परंतु बँकेमध्ये सहजासहजी कॅश सगळेजण जमा करतात. आणि त्यांना त्याच जमा करताना काही अडचण येऊ नये तसेच नवीन नियमांची माहिती व्हावी म्हणून ही बातमी तुमच्यासमोर आणलेली आहे. तर एक एप्रिल 2023 पासून काही नियम बॅंकेच्या बदललेले आहेत. आणि त्यामध्ये या कोणत्या दोन-तीन कागदपत्रांशिवाय तुम्हाला कॅश बँकेमध्ये जमा करता येणार नाही, या संदर्भातील माहिती आपण या ठिकाणी बघणार आहोत. की अशी दोन-तीन कोणती कागदपत्रे आहेत जी आता कंपल्सरी झालेली आहेत आणि ती तुम्हाला जाणून घेणे गरजेचे आहे तर ती कागदपत्रांची यादी पाहण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक वरती क्लिक करा.
cash deposit limit per day

या तीन कागदपत्रांशिवाय बँकेत कॅश जमा होणार नाही पाहण्यासाठी इथे क्लिक करा.

Bank cash Deposit rules 2023 आपण सर्वच बँकेमध्ये जातो थोडेफार पैसे जमा करतो आणि बँकेला लागू झालेले नवीन नियम आपल्या सर्वांना माहीत पाहिजे त्यासाठी आम्ही बातमी आज दिलेली आहे तर बँकेमध्ये केस जमा करताना सर्वसाधारणपणे आपण स्लीप भरून त्याच जमा करतो परंतु आता इथून पुढे तुम्हाला काही कागदपत्रांची यादी मागितली जाऊ शकते माझ्याशी कागदपत्र जर असतील तरच तुम्हाला कायदेशीर रित्या त्या जमा करता येईल त्यामुळे तुमची धावपळ होऊ नये किंवा बेकायदेशीर व्यवहार तुमच्या सोबत होऊ नये यासाठी तुम्हाला ही माहिती असणे गरजेचे आहे.

cash deposit limit per day.

Bank cash Deposit rules 2023  सरकारने हे जे काही पाऊल उचलला आहे ते बेकायदेशीर व्यवहार टाळण्यासाठी आणि एक प्रकारची पैसे भरणे आणि काढणे. यासाठी एक लिमिट लावायचे आहे म्हणून सरकारनेही नियम आलेले आहेत जसे पालन सर्वांना करणं गरजेचं आहे अन्यथा याच संडास पात्र व्यक्ती होऊ शकतात किंवा तुमची बँकेमध्ये केस घेतली जाणार नाही. किंवा तुम्ही बँकेत नजर जास्त काढत असाल तर तुम्हाला त्याचा हिशोब एक एक रुपयाचा द्यावा लागेल शक्यतो बँकेमध्ये व्यवहार करताना चेकने किंवा आरटीजीएसटीने करावा कारण की त्याच मध्ये व्यवहार करणे. म्हणजेच एका दिवसामध्ये फक्त दहा हजार रुपयांचा व्यवहार तुम्ही कॅश मध्ये करू शकतात ही माहिती तुम्हाला असायला हवी. कारण की इथून पुढे तुम्हाला जर काही डिपॉझिट करायची असेल किंवा कॅश काढायचे असेल. तर त्याला लिमिट लागलेले आहेत.कारण की गैरव्यवहार फार होत होते जसे की कॅश मध्ये जमिनीची खरेदी करणे वगैरे वगैरे तर या व्यवहाराला बंधन घालण्यासाठी ही नियम वली लागू केलेली आहे. आणि त्यामुळे गर्भावर थांबणार तर नक्कीच आहे परंतु तुम्हाला या कागदपत्रांची माहिती व्हावी म्हणून आम्ही एक छोटासा प्रयत्न केलेला आहे की बातमी तुमच्यापर्यंत पोहोचलेली आहे तर खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करून, जाणून घ्या की अशी कोणती दोन-तीन कागदपत्र आहे त्याची बँकेमध्ये काय जमा करताना तुम्हाला गरजेचे आहेत “Bank cash Deposit rules 2023“.