reduce electricity consumption उन्हाळ्यात तुमचे लाइट बिल होणार अर्धे; फक्त ही एक सेटिंग मिटर मध्ये करा.

how to reduce electricity consumption नमस्कार मित्रांनो स्वागत आहे, आपल्या आपल्या आवडीनेच्या बातमीपत्रांमध्ये भरून या ठिकाणी आपण नवनवीन दररोज बातम्या तुमच्या सोबत शेअर करत असतो. मित्रांना फार महत्वाची बातमी त्यासाठी घेऊन आलेलो आहोत की सध्या लाईट एवढे टेन्शन वाढलेला आहे की बऱ्याच जणांना लाईट बिल जास्त येत आहे. आणि हे लाईट बिल तुमचं पन्नास टक्के पर्यंत माफ होऊ शकतो फक्त तुम्हाला काही गोष्टींची काळजी घ्यावी लागेल. तसेच आमच्याकडे ट्रिक आहे ही ट्रिक आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत या ट्रिक मध्ये तुम्हाला जे आम्ही सांगितले ते करायचा आहे. आणि त्यानंतर तुमचं बिल हे जवळपास अर्धा कमी होऊ शकतो बऱ्याच जणांचा झालेला आहे त्याच्यामुळे तुम्ही काय करायचं..? की ज्या काही नियम आणि अटी आहेत त्यावर व्यवस्थित फॉलो करायचे आहेत. आणि अशी ट्रिक आणि सेटिंग आज तुम्हाला आम्ही सांगणार आहोत, की आज पर्यंत तुम्हाला कोणी सांगितले नसेल त्यामुळे काही काळजी करू नका लाईट बिल 100% तुमचा अर्ज होणार आहे. तर उन्हाळ्याच्या दिवसांमध्ये लाईट पंखे आणि कुलर मुळे जी काय तुमचा बिल जास्त येणार आहे. ते आम्ही कमी करण्याचे काम आज तुम्हाला या ट्रिप मधून सांगणार आहोत. आणि या ठिकाणी तुम्हाला जबरदस्त ट्रिक पाहायला मिळणार आहे, ते तर ती ट्रिक पाहण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा. आणि तुमचं बिल अर्ध करणारी ट्रिक जाणून घ्या tips to reduce electricity bill at home.

 

 

 

tips to reduce electricity bill at home.

लाईट बिल कमी येण्यासाठी दहा टिप्स; विज बिल अर्ध येईल टिप्स पाहण्यासाठी इथे क्लिक करा.

 

 

 

how to reduce electricity consumption लाईट बिल कमी जास्त आलं तर याला आपण जबाबदार असतो, कारण की घरामध्ये बरेच लहान मुलं वयस्कर व्यक्ती बऱ्याच वेळेस चुकून लाईट बिलाची वाढ करण्यामध्ये कारणीभूत असतात. कारण की त्यांना कधी कधी लाईट बंद करून लक्षात राहत नाही किंवा मुलांच्या हात पुरत नाहीत आणि शक्यतो मुलांना लाईट पासून लांबच ठेवायला पाहिजे. त्यामुळे तुम्ही स्वतःला चालू बंद करत जा तर लाईट बिल वाढल्यामुळे बारा वाजता एका व्यक्तीला त्याच्या खिशातून पैसे हाताने सर्व टाळण्यासाठी तुम्ही लाईट बिलाची जी काही चिंता आहे ती दूर करू शकतात परंतु तुम्हाला त्यासाठी काही नियमांचे पालन करावे लागेल असे पण केला नसताना बंद ठेवायचा आहे जास्त वापरायचा नाही असा भरूच काही ट्रिक आहेत ज्या तुम्हाला आम्ही सांगणार आहोत 1 simple trick to cut your electric bill by 90. 

how to reduce electricity consumption त्यामुळे तुम्ही काळजीपूर्वक ही बातमी वाचा आणि तुमचा लाईट बिल आरती होण्याची जिम्मेदारी आता तुमच्यावरच आहे. कारण की तुम्ही जर नियमाप्रमाणे वागलात, आणि नियम अटी व्यवस्थित तुम्ही पाळल्या तर तुमचे शंभर टक्के बिल अर्ध येणार आहे. तर काय काय ठिकाणी डीपी जळाली तर दहा दहा दिवस येत नाही. परंतु शहरांमध्ये तसं नाही शहरांमध्ये एका तासामध्ये डीपी येऊन जाते. आणि विशेष म्हणजे त्या ठिकाणी सगळे लोकं लाईट बिल भरतात शहरात खेड्यापाड्यांमध्ये लाईट बिल भरत नाहीत. याच्यावरचा परिणाम होतो की खेड्यापाड्यांमध्ये डीपी वगैरे जळाली तर त्यांना लाईट लवकर मिळत नाही.

तर मित्रांनो अशी जबरदस्त ट्रिक ज्यामुळे तुमचा लाईट बिल अर्ध्यावर येईल, ही ट्रिक पाहण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा. आणि जाणून घ्या अशी कोणती तरी काळजी तुम्हाला करायला पाहिजे. आणि त्यानंतर तुमचा लाईट बिल मध्ये खूप मोठा फरक पडेल “how to reduce electricity consumption”.

 

tips to reduce electricity bill at home.

लाईट बिल कमी येण्यासाठी दहा टिप्स; विज बिल अर्ध येईल टिप्स पाहण्यासाठी इथे क्लिक करा.