Gharkul Yadi खुशखबर.!! नवीन 36 जिल्ह्यांची घरकुल यादी आली या यादीत नाव असेल तर तुम्हाला मिळतील 3.5 लाख रुपये.

How To Check online Gharkul yadi नमस्कार शेतकरी बांधवांनो आज आपण आपल्या पोस्टमध्ये आपल्या सर्वच मित्रांसाठी खुशखबर घेऊन आलेलो आहोत. आणि ही खुशखबर नक्कीच तुम्हाला आनंद देणार आहे कारण की आपल्या देशामध्ये भरपूर असे गरीब लोक आहेत ज्यांना राहण्यासाठी घर नाहीये घर तर काय त्यांना खाण्याची पिण्याची परिस्थिती सुद्धा आर्थिक परिस्थिती सुद्धा बिकट असणारे असे बरेचसे गोरगरीब जनता आपल्या देशामध्ये आहे. आणि आपल्याला जर पहायचे असेल तर मुंबईची झोपडपट्टी ही काही या विषयाला गैर नाही कारण की इथूनच आपल्याला समजते की आपल्या देशात गरिबी किती मोठ्या प्रमाणात आहे. त्यामुळेच मित्रांनो केंद्र शासनाने प्रत्येक गोरगरीब नागरिकाला आता घरकुल देण्याचा निश्चय ठाम केलेला असून आता तुम्हाला जरी घरकुल मिळाले नसेल तर या यादीमध्ये तुमचं नाव असेल तर तुम्हाला नक्कीच घरकुल हे भेटणार आहे.

 

 

 

 

नवीन 36 जिल्ह्यांची घरकुल यादी पाहण्यासाठी इथे क्लिक करा.

 

 

 

तर मित्रांनो आजची बातमी सविस्तर माहिती अशी की पीएम आवास योजनेअंतर्गत आपल्या महाराष्ट्र मधील गोरगरीब जनतेला घरकुल देण्यात येत आहेत. आणि मित्रांनो ही घरकुल योजना सध्या आपल्या महाराष्ट्र राज्यामध्ये चांगल्या पद्धतीने चालू असून याचे पहिली जी यादी आलेली आहे त्याचे घरकुलचे हप्ते पडण्यास देखील गोरगरीब नागरिकांच्या खात्यावर सुरुवात झालेली आहे. आणि मित्रांनो आमच्या गावातील घरकुल जे लोकांना पहिल्या यादीमध्ये पीएम आवास योजनेअंतर्गत मंजूर झालेले आहेत त्यांना पहिले आणि दुसरे हप्ते त्यांच्या खात्यावर थेट हस्तांतरित करण्यात आलेले आहेत. आणि आता दुसरी एक नवीन यादी आलेली असून या यादीमध्ये जर तुमचं नाव असेल तर आता घरकुलची रक्कम वाढविण्यात आलेली असून थेट साडेतीन लाख रुपये पर्यंत अनुदान आता घरकुल बांधण्यासाठी आपल्याला मिळणार आहे. Pm awas Yojana Maharashtra

 

 

हे पण वाचा, आयुष्यमान भारत योजनेची गावानिहाय दुसरी यादी आली, या यादीत तुमचे नाव पहा.

 

 

 

 

आणि जे गोरगरीब व्यक्ती तसेच ग्रामीण भागात म्हणजेच खेड्या भागात राहतात ते बरेचसे नागरिक असे घरकुल मिळण्याची वाट पाहत आहेत जेणेकरून त्यांचाही स्वप्नातील घर हे साकार होईल. आणि अशाच गोरगरीब नागरिकांसाठी आणि आज या पोस्टद्वारे खुशखबर घेऊन आलेलो आहोत आणि घरकुल योजनेची नवीन यादी आज आम्ही तुमच्यासमोर दाखवणार आहोत. मित्रांनो मागील काही वर्षांपूर्वी जो घरकुल साठी सर्व झालेला होता त्याचीच ही यादी आलेली असून यामध्ये ज्या नागरिकांना घरकुल मिळालेला नाहीये अशा नागरिकांना शंभर टक्के घरकुल (Gharkul Yojana Online List) मिळणार आहे आणि तुम्हालाही जर घरकुल मिळाले नसेल आणि तुमचे जर कच्चे बांधकाम असेल तर तुम्हाला या यादीमध्ये नाव तुमचे असणारच आहे आणि तुम्हाला साडेतीन लाख रुपये पर्यंत अनुदान मिळणार आहे.

 

तर मित्रांनो ज्या गोरगरीब नागरिकांनी ग्रामपंचायत अंतर्गत घरकुल योजनेमध्ये अर्ज केलेले होते आणि त्यांचा जो आता सर्वे करण्यात आला अशा गोरगरीब नागरिकांना आता घरकुल योजनेच्या मदतीने म्हणजेच पीएम आवास योजना या योजनेअंतर्गत अशा गोरगरीब नागरिकांना घरकुल देण्यास म्हणजेच वाटप करण्यास सुरुवात झालेली आहे. याच्या अगोदर सुद्धा काही घरकुल यादी प्रसिद्ध झाले होते पण जर त्या याद्यांमध्ये तुमचं जर नाव नसेल तर आता ही नवीन यादी आलेली आहे यामध्ये जर तुमचं नाव असेल तर तुम्हाला नक्कीच घरकुल मिळणार आहे. मित्रांनो आम्ही जी यादी प्रसिद्ध करत आहोत त्या यादीमध्ये जर तुमचं नाव असेल तर तुम्हाला जवळच्या ग्रामपंचायत मध्ये जाऊन संपर्क साधावा लागेल जर तुमचं नाव असेल तर तुम्हाला नक्कीच तुमचे घरकुल अवश्य मिळेल. नवीन घरकुल यादी मध्ये तुमचे नाव पाहण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करा..

 

 

 

नवीन 36 जिल्ह्यांची घरकुल यादी पाहण्यासाठी इथे क्लिक करा.

 

 

Leave a Comment